Chi tiết tin tức
22/03/2023
[Nghệ An] Thông báo kết quả vòng thi cấp Tỉnh cuộc thi TOEFL Challenge tại Nghệ An năm học 2022 – 2023

Ban tổ chức Cuộc thi tiếng Anh quốc tế TOEFL Challenge tại Nghệ An năm học 2022 – 2023 xin chúc mừng các thí sinh xuất sắc nhất đã đạt thành tích cao tại Vòng thi cấp Tỉnh và thí sinh giành quyền tham dự Vòng Chung kết Quốc gia.

a. DANH SÁCH CÁ NHÂN ĐẠT GIẢI CUỘC THI TOEFL PRIMARY CHALLENGE

1. Khối 2 – 3:

Giải Nhất

Hà Lan Ngọc – Tiểu học Quang Trung

Vũ Diệp Thanh – Trường phổ thông thực hành SP ĐH Vinh

Giải Nhì

Đặng Tấn Phát – Trường phổ thông cơ sở Hermann Gmeiner Vinh

Phạm Châu An – Trường phổ thông thực hành SP ĐH Vinh

Nguyễn Khánh Chi – Tiểu học Lăng Thành

Lê Hoàng Bách – Tiểu học Thị Trấn Nam Đàn 1

Cao Danh Gia Hưng – Tiểu học Trường Thi

Nguyễn Tiến Nam – Trường phổ thông thực hành SP ĐH Vinh

Hồng Nhật Anh – Trường phổ thông thực hành SP ĐH Vinh

Giải Ba

Đặng Đan Khanh – Tiểu học Hưng Dũng 2

Trần Thị Khánh Thư – Tiểu học Hưng Lộc

Dương Phúc Chí Hiển – Tiểu học Trung Đô

Đậu Thị Ngọc Khuê – Tiểu học Nghi Phú 2

Nguyễn Lê Đình Anh – Tiểu học Nghi Phú 2

Trần Mai Ngọc Anh – Tiểu học Trung Đô

Trần Hùng Anh – Trường phổ thông thực hành SP ĐH Vinh

Đoàn Bá Khoa – Tiểu học Hà Huy Tập 2

Ngô Sỹ Hoàng – Tiểu học và THCS Xanh Tuệ Đức Nghệ An

Võ Việt Hải – Phổ thông CLC Phượng Hoàng

Lê Anh Kiệt – Tiểu học Nguyễn Thị Minh Khai

Hoàng Ngọc Diệp – Tiểu học Trung Đô

Lê Gia Huy – Tiểu học Việt Anh

Hồ Thị Hoài Anh – Tiểu học Hưng Dũng 2

Lê Tiểu Bình – Tiểu học TT Diễn Châu

Nguyễn Hoàng Quyên – Tiểu học Lê Lợi

Nguyễn Khánh Ngân – Tiểu học Trường Thi

Nguyễn Hữu Vinh – Tiểu học và THCS Long Xá

Trần Uyên Chi – Trường phổ thông thực hành SP ĐH Vinh

Giải Khuyến Khích

Bùi Quốc Triệu – Tiểu học Hưng Lộc

Lê Thị Diễm My – Tiểu học Quỳnh Lương

Nguyễn Thanh Thúy – Tiểu học Hà Huy Tập 1

Nguyễn An Nhiên – Tiểu học Nghi Hương

Thái Bá Vinh – Tiểu học Trường Thi

Đậu Thị Tường Vy – Tiểu học Yên Sơn

Nguyễn Ngọc Khang – Tiểu học Hà Huy Tập 2

Ngô Trí Đại Quang – Tiểu học Hà Huy Tập 2

Trần Đức Cường – Tiểu học Nguyễn Trãi

Đặng Phước Sang – Tiểu học Hà Huy Tập 2

Bùi Nhật Hoàng – Tiểu học Hưng Dũng 1

Nguyễn Văn Bảo Phúc – Tiểu học Hà Huy Tập 2

Nguyễn Minh Đức – Tiểu học Trường Thi

Kiều Quang Nguyên – Tiểu học Hà Huy Tập 2

Đào Mỹ Hạnh – Tiểu học Hồng Sơn

Nguyễn Thùy Anh – Tiểu học Nguyễn Trãi

Nguyễn Việt Phong – Tiểu học Hà Huy Tập 2

Trần Đức Duy – Tiểu học Lê Lợi

Trần Thái An – Tiểu học Hưng Phúc

Trần Hà Phương – Tiểu học Quỳnh Hồng

Ngô Gia Bảo – Tiểu học Quỳnh Hồng

Thái Hữu Anh Đức – TH  THCS Thực hành sư phạm Nghệ An

Nguyễn Khắc Hoàng – Tiểu học Nghi Phú 2

Võ Thị Minh Châu – Tiểu học Hà Huy Tập 2

Dương Yến Linh – Tiểu học Thị Trấn Thanh Chương

Nguyễn Hoàng Quân – Tiểu học Hưng Dũng 2

Nguyễn Phương Thảo – Tiểu học Nghi Ân

Hồ Nguyễn Chấn Hưng – Trường phổ thông thực hành SP ĐH Vinh

Lê Bình Minh – Tiểu học Đội Cung

Dương Thiện Hoàng – Tiểu học Hưng Thịnh

Phạm Nguyên Nhung – Tiểu học Quang Tiến

Nguyễn Thục Khuê – Trường phổ thông cơ sở Hermann Gmeiner Vinh

Phan Phước An – Tiểu học Hưng Dũng 1

Trần Ngọc Diệp – Tiểu học Hưng Phúc

Chu Đăng Quang – Tiểu học Nghi Ân

Nguyễn Trần Tuệ Lâm – Trường phổ thông thực hành SP ĐH Vinh

Lê Khánh Nam – Tiểu học và THCS Xanh Tuệ Đức Nghệ An

Phan Văn Trí Dũng – Tiểu học Cầu Giát

Phan Trần Diệp Chi – Tiểu học Lê Lợi

Phan Viết Thành Trung – Tiểu học Lê Lợi

Hồ Hoàng Huyền Châu – Tiểu học Quang Trung

Trịnh Công Thành – Tiểu học và THCS Xanh Tuệ Đức Nghệ An

Nguyễn Phan Hà My – Trường phổ thông thực hành SP ĐH Vinh

2. Khối 4 – 5:

Giải nhất:

Phạm Thị Hoàng Yến – Phổ thông CLC Phượng Hoàng

Trần Lê Tâm An – Phổ thông CLC Phượng Hoàng

Nguyễn Vân Khánh – Tiểu học Hà Huy Tập 2

Nguyễn Bảo Ngọc – Tiểu học Hà Huy Tập 2

Nguyễn Nhật Khang – Tiểu học Hưng Bình

Trần Khánh Ngọc – Tiểu học Hưng Bình

Trần Ngọc Hân – Tiểu học Hưng Đông

Bùi Nam Phong – Tiểu học Hưng Dũng 1

Hà Huy Minh Quân – Tiểu học Hưng Dũng 1

Nguyễn Duy Khánh – Tiểu học Hưng Dũng 2

Lê Hữu Phước – Tiểu học Hưng Dũng 2

Trần Văn Gia Long – Tiểu học Hưng Lộc

Nguyễn Sỹ Quý – Tiểu học Lê Mao

Phạm Phương Anh – Tiểu học Nghi Đức

Lê Thị Khánh An – Tiểu học Nghi Hương

Nguyễn Ngọc Hân – Tiểu học Nguyễn Trãi

Nguyễn Hoàng Hải – Tiểu học Quang Trung

Lương Lê Khánh Huyền – Tiểu học Quang Trung

Nguyễn Kim Ngân – Tiểu học Quỳnh Hồng

Nguyễn Minh Hà – Tiểu học Quỳnh Hưng

Hồ Bảo Nguyên – Tiểu học Trung Đô

Phạm Bảo Linh Giang – Tiểu học Trung Đô

Võ Lê Phương – Tiểu học Trung Đô

Nguyễn Trần Thảo Vy – Tiểu học Trung Đô

Phan Đức Hà – Tiểu học Trường Thi

Bùi Hữu Nhật Minh – Tiểu học Vinh Tân

Trần Băng Tâm – Trường phổ thông cơ sở Hermann Gmeiner Vinh

Lê Gia Hưng – Trường phổ thông thực hành SP ĐH Vinh

Giải Khuyến Khích

Nguyễn Minh Quân – Phổ thông CLC Phượng Hoàng

Phạm Thái Bảo Hân – Tiểu học Diễn Thành

Nguyễn Hà Linh – Tiểu học Hà Huy Tập 2

Phan Hữu Nhật Huy – Tiểu học Hồng Sơn

Lê Diệp Anh – Tiểu học Hưng Dũng 1

Hoàng Minh Trang – Tiểu học Lê Mao

Vũ Lê Gia Hân – Tiểu học Lê Mao

Lê Nguyễn Thảo Phương – Tiểu học Nghi Phú 2

Trần Thị Diệu Linh – Tiểu học Nguyễn Trãi

Nguyễn Bảo Huy – Tiểu học Thị trấn Quỳ Hợp

Ngô Tuyết Mai – Tiểu học Trung Đô

Tôn Lương Thắng – Tiểu học và THCS Xanh Tuệ Đức Nghệ An

Thân Ngọc Hân – Trường phổ thông cơ sở Blue Sky Academy

Nguyễn Lê Trúc – Trường phổ thông cơ sở Hermann Gmeiner Vinh

Lê Diệp Chi – Trường phổ thông cơ sở Hermann Gmeiner Vinh

Nguyễn Trọng Hoàng Nam – Trường phổ thông thực hành SP ĐH Vinh

Bạch Vân Khánh – Trường phổ thông thực hành SP ĐH Vinh

Phan Thanh Bình – Trường phổ thông thực hành SP ĐH Vinh

Nguyễn Minh Quân – Trường phổ thông thực hành SP ĐH Vinh

Nguyễn Thị Hà Giang – Tiểu học Đội Cung

Nguyễn Lan Chi – Tiểu học Hà Huy Tập 1

Nguyễn Thị Khánh Vân – Tiểu học Hà Huy Tập 1

Hoàng Khánh Quỳnh – Tiểu học Hà Huy Tập 2

Nguyễn Đức Nhân – Tiểu học Hà Huy Tập 2

Lê Uyên Chi – Tiểu học Hà Huy Tập 2

Nguyễn Lê Gia Linh – Tiểu học Hồng Sơn

Nguyễn Thị Tuệ Lâm – Tiểu học Hưng Chính

Nguyễn Thị Quỳnh Giang – Tiểu học Hưng Dũng 1

Đinh Vĩnh Thăng – Tiểu học Hưng Dũng 1

Lê Bảo Quyên – Tiểu học Hưng Dũng 2

Vương Quốc Vượng – Tiểu học Hưng Phúc

Hồ Viết Bảo Nam – Tiểu học Lê Mao

Lê Quỳnh Nga – Tiểu học Lê Mao

Lê Phan Minh Hải – Tiểu học Lê Mao

Phan Nguyễn Phương Lê – Tiểu học Nghi Liên

Nguyễn Thị Minh Châu – Tiểu học Nghi Phú 2

Hoàng Đình Tiến Đạt – Tiểu học Nghi Thu

Nguyễn Thế Hoàng Quân – Tiểu học Quang Trung

Nguyễn Thị Quỳnh Ngân – Tiểu học Thị trấn Nam Đàn 2

Nguyễn Quỳnh Anh – Tiểu học Trường Thi

Tạ Quang Khánh – Tiểu học và THCS Xanh Tuệ Đức Nghệ An

Hoàng Thu Giang – Trường phổ thông cơ sở Hermann Gmeiner Vinh

Võ Đoàn Anh Sơn – Trường phổ thông thực hành SP ĐH Vinh

Võ Hải Đăng – Trường phổ thông thực hành SP ĐH Vinh

b. DANH SÁCH CÁ NHÂN ĐẠT GIẢI CUỘC THI TOEFL JUNIOR CHALLENGE

1.  Khối 6 -7

Giải nhất:

Đào Phương Chi – THCS Đặng Thai Mai

Nguyễn Duy Khoa – THCS Đặng Thai Mai

Giải Nhì

Chu Nguyễn Thanh Lâm – THCS Hồ Xuân Hương

Lê Doãn Khoa – Trường phổ thông thực hành SP ĐH Vinh

Nguyễn Tuấn Dũng – THCS Quang Trung

Phạm Đình Nguyên Khôi – Trường phổ thông thực hành SP ĐH Vinh

Giải Ba

Nguyễn Thị Diệp Thảo – THCS Đặng Thai Mai

Nguyễn Đình Khôi Nguyên – THCS Đặng Thai Mai

Nguyễn Mạnh Hải – THCS Đội Cung

Thành Đặng Trâm Anh – THCS Lý Nhật Quang

Hồ Đình An – THCS Hồ Xuân Hương

Nguyễn Phương Mai – TH  THCS Thực hành sư phạm Nghệ An

Nguyễn Lê Hà Như – THCS Đặng Thai Mai

Trần Lê Gia Hưng – Trường phổ thông cơ sở Blue Sky Academy

Phan Đăng Anh – THCS Đặng Thai Mai

Đặng Hà An Khánh – THCS Đặng Thai Mai

Nguyễn Tuấn Vũ – THCS Hồ Xuân Hương

Nguyễn Minh Quân – THCS Quang Trung

Giải Khuyến Khích

Nguyễn Bá Hoàn – THCS Cao Xuân Huy

Hồ Gia Bảo – THCS Hồ Xuân Hương

Nguyễn Nhật Anh – THCS Quán Bàu

Trần Bảo Quang – THCS Bạch Liêu

Thái Đức Minh – THCS Đặng Thai Mai

Cao Diệu Anh – THCS Đặng Thai Mai

Nguyễn Đức Uy – THCS Hưng Dũng

Cao Phương Linh – Trường phổ thông thực hành SP ĐH Vinh

Nguyễn Phúc Toàn – THCS Đặng Thai Mai

Nguyễn Văn Thành Đạt – THCS Lý Nhật Quang

Hoàng Thuận Tường – THCS Thị Trấn Nghĩa Đàn

Nguyễn Gia Hân – THCS Bạch Liêu

Trịnh Phạm Hoàng Nguyên – THCS Cao Xuân Huy

Hồ Sỹ Tùng Bách – THCS Đặng Thai Mai

Hoàng Gia Khánh – THCS Đặng Thai Mai

Nguyễn Thị Băng Tâm – THCS Lý Nhật Quang

Ngô Thị Oanh Trúc – THCS TT Quán Hành

Lê Huy – THCS Bạch Liêu

Từ Thái Bình – THCS Đặng Thai Mai

Đồng Hillary – THCS Đặng Thai Mai

Trịnh Gia Huy – Phổ thông CLC Phượng Hoàng

Ngô Sỹ Ngọc – THCS Diễn Kỷ

Phan Thảo Nhi – THCS Hưng Hòa

Đặng Bình – THCS TT Quán Hành

Nguyễn Khánh Vy – THCS Bạch Liêu

Nguyễn Hữu Sang – THCS Đặng Thai Mai

Nguyễn Quang Hưng – THCS Đặng Thai Mai

Điền Văn Nam Khánh – THCS Hưng Dũng

Nguyễn Hoàng Minh Khang – Tiểu học và THCS Xanh Tuệ Đức Nghệ An

2Khối 8 – 9

Giải Nhất

Nguyễn Tiến Lâm – Trường phổ thông cơ sở Blue Sky Academy

Giải Nhì

Ngô Hoàng Đức – THCS Hưng Dũng

Võ Minh Đức – THCS Lê Mao

Trần Gia Bảo – THCS Lê Lợi

Trần Duy Đức – Trường phổ thông thực hành SP ĐH Vinh

Phạm Việt Phương – THCS Bạch Liêu

Nguyễn Huy Bảo Duy – THCS Đặng Thai Mai

Trần Thị Minh Yến – THCS Phúc Thành

Nguyễn Hoàng Quân – Trường phổ thông thực hành SP ĐH Vinh

Dương Diệu Chi – Trường phổ thông thực hành SP ĐH Vinh

Giải Ba

Hoàng Viết Tùng Quân – THCS Hòa Hiếu 2

Nguyễn Hồ Quỳnh Chi – THCS Phúc Thành

Nguyễn Minh Trang – THCS Phúc Thành

Trần Nguyễn Quang Huy – THCS Tôn Quang Phiệt

Lê Minh Khang – Phổ thông CLC Phượng Hoàng

Đặng Trần Minh Châu – THCS Bạch Liêu

Hoàng Thị Thúy Hiền – THCS Bạch Liêu

Nguyễn Cảnh Bảo Nam – THCS Bạch Liêu

Ngô Thị Bảo Chung – THCS Cao Xuân Huy

Ngô Đức Nghĩa – THCS Hưng Dũng

Nguyễn Huyền Thương – THCS Quỳnh Thiện

Phạm Thị Bảo Trâm – THCS Trung Phúc Cường 1

Giải Khuyến khích

Phạm Trung Kiên – THCS Đặng Chánh Kỷ

Phạm Quỳnh Như – THCS Hưng Dũng

Nguyễn Nhật Khánh – THCS Nam Giang

Nguyễn Duy Mạnh Hiệp – THCS Quỳnh Thiện

Nguyễn Viết Hiếu – THCS Tân An

Phan Châu Anh – THCS Cao Xuân Huy

Phùng Lưu Minh Đức – THCS Hưng Dũng

Nguyễn Phương Thảo – THCS Lý Nhật Quang

Phan Anh Khôi – THCS Đặng Thai Mai

Trần Hữu Gia Hiếu – THCS Nguyễn Trãi

Nguyễn Lê An – THCS Tôn Quang Phiệt

Trần Thị Ngọc Thảo – Trường phổ thông thực hành SP ĐH Vinh

Ngô Thu Trang – THCS Bạch Liêu

Nguyễn Trần Trọng Khuê – THCS Bạch Liêu

Phan Thị Minh Khuê – THCS Bạch Liêu

Hồ Nguyễn Thanh Hùng – THCS Hưng Bình

Võ Trần Tuệ Nhi – THCS Hưng Dũng

Lê Bật Gia Bảo – THCS Kim Sơn

Hoàng Phương Thảo – THCS Lý Nhật Quang

Đậu Trần Hải Yến – THCS Lý Nhật Quang

Trần Sỹ Minh – Trường phổ thông cơ sở Blue Sky Academy

Lê Ngọc Khánh – Phổ thông CLC Phượng Hoàng

Bùi Phan Hà Anh – THCS Bạch Liêu

Trần Ngọc Linh – THCS Bạch Liêu

Phan Nhật Tiến – THCS Bạch Liêu

Nguyễn Văn Trí Anh – THCS Đội Cung

Trần Thị Phương Linh – THCS Hưng Bình

Trần Phương Linh – THCS Lý Nhật Quang

Nguyễn Thị Ngọc Thư – THCS Lý Nhật Quang

Nguyễn Đăng Quang – THCS Lý Nhật Quang

Hồ Phương Uyên – THCS Phan Đăng Lưu

Nguyễn Ngọc Minh Châu – THCS Thị trấn Quỳ Hợp

C. DANH SÁCH CÁ NHÂN ĐẠT GIẢI CUỘC THI TOEFL ITP CHALLENGE

Giải Nhất

Nguyễn Quốc Cường – Trung học PTDTNT Số 2

Giải Nhì

Thái Huy Dương – THPT Phan Bội Châu

Phan Thị Huyền My – THPT Nguyễn Xuân Ôn

Giải Khuyến khích

Nguyễn Khôi Nguyên – THPT Quỳ Châu

Hoàng Thị Mỹ Hạnh – THPT Đô Lương 1

Đinh Bá Thành Tài – THPT Nguyễn Xuân Ôn

Hà Văn Khoa – THPT Chuyên Đại học Vinh

Nguyễn Mai Chi – THPT Phan Đăng Lưu

Các thí sinh đạt giải Nhất, Nhì, Ba Vòng thi cấp Tỉnh cuộc thi TOEFL Primary Challenge và TOEFL Junior Challenge sẽ được tranh tài tại Vòng Chung kết Quốc gia. Đối với cuộc thi TOEFL ITP Challenge, thí sinh đạt giải Nhất cấp Tỉnh sẽ được tham dự Vòng Chung kết Quốc gia. Với vòng thi này, các thí sinh tham gia cuộc thi TOEFL Primary Challenge sẽ dự thi bài thi TOEFL Junior, các thí sinh tham gia cuộc thi TOEFL Junior Challenge sẽ dự thi bài thi TOEFL ITP, các thí sinh tham gia cuộc thi TOEFL ITP Challenge sẽ dự thi bài thi TOEFL iBT.

Ban tổ chức cũng xin chúc mừng tất cả các thí sinh đã hoàn thành vòng thi cấp Tỉnh thành và nhận phiếu điểm/chứng chỉ điểm TOEFL quốc tế – “tấm vé thông hành” chinh phục nhiều trường chất lượng cao tại Việt Nam và trên thế giới. Thí sinh vui lòng nhận phiếu điểm tại trường thí sinh đang theo học năm 2022-2023. Thí sinh liên hệ Giáo viên phụ trách cuộc thi tại trường/trung tâm hoặc Giáo viên chủ nhiệm để nhận Phiếu điểm.

Để thuận tiện cho Quý phụ huynh và thí sinh tra cứu điểm thi chi tiết, Ban tổ chức đã cập nhật thông tin trên trang https://diemthi.iigvietnam.com. Quý phụ huynh vui lòng truy cập website: https://diemthi.iigvietnam.com, điền đầy đủ các thông tin được yêu cầu để tra cứu điểm thi Vòng thi cấp Tỉnh của thí sinh. Hướng dẫn tra cứu chi tiết vui lòng xem tại đây.

Vòng chung kết Quốc gia cuộc thi TOEFL Primary Challenge, TOEFL Junior Challenge và TOEFL ITP Challenge dự kiến diễn ra lần lượt vào ngày 9/4/2023; 16/4/2023 và 15/4/2023. Lễ tổng kết trao giải Tỉnh và khu vực dự kiến được tổ chức trong tháng 5/2023, thông tin chi tiết sẽ được BTC thông báo trực tiếp đến các thí sinh trong thời gian sớm nhất.

Mọi thắc mắc xin vui lòng liên hệ với Ban Tổ chức qua email  da1.toefl@iigvietnam.edu.vn  hoặc hotline 1900636929 (trong giờ hành chính).

Trân trọng thông báo!

Ban Tổ chức cuộc thi

IIG Việt Nam.

Tags

Sự kiện và Hợp tác
Xem thêm
Sanako
Xem thêm
TOEFL Challenge
Xem thêm
Cuộc thi MOSWC
Xem thêm
Hội thảo
Xem thêm
Các cuộc thi
Xem thêm
Quy định và Thông báo
Xem thêm
Tin bài khác
Xem thêm
[Thông báo] Nâng cấp hệ thống đăng ký thi online.iigvietnam.com – Lùi thời gian mở đăng ký kỳ TOPIK 93